
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko ya 
wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA 
KATI 

Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26  2520310 

 

TBS KANDA YA 
ZIWA 

Jengo la NSSF, 
Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, 
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 

 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 

 

TBS KANDA YA 
NYANDA ZA JUU 
KUSINI 
Jengo la NHIF, 
Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 

 

TBS KANDA YA 
KUSINI 

Jengo la MTUWASA 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 

 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 

Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
______ 

 

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 
 

SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 
 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 
 

 
 

 

 TAARIFA KWA UMMA KUHUSU USALAMA WA CHAKULA CHA MSAADA KUTOKA 
MAREKANI ULIOTOLEWA KWA BAADHI YA SHULE ZA MKOA WA DODOMA 

           
   Dar es Salaam, 17 Machi, 2024 

Hivi karibuni, kumekuwepo na taarifa iliyosambaa kwenye mitandao ya kijamii kuhusiana na 
msaada wa chakula (mchele ulioongezwa virutubishi, mafuta ya kupikia ya alizeti 
yaliyoongezwa virutubishi na maharage), ambao ulitolewa na Wizara ya Kilimo ya Marekani 
kwa ushirikiano na Taasisi ya Jumuiya za Kimataifa (Global communities) katika baadhi ya 
shule za mkoa wa Dodoma chini ya mpango uitwao “Pamoja Tuwalishe”. 

TBS inapenda kuujulisha umma kuwa chakula hicho kilifuata taratibu za uiungizwaji wa 
chakula nchini ambapo kilipofika kilifanyiwa ukaguzi na uchunguzi wa kimaabara na 
kuthibitishwa kuwa ni salama kwa matumizi. Aidha, utaratibu wa kuongeza virutubishi 
kwenye chakula (food fortification) unakubalika kitaalamu na hufanyika kwa lengo la 
kuboresha hali ya lishe kwa walaji.  

TBS itaendelea kusimamia kikamilifu jukumu la kuhakikisha kuwa chakula kinachoingia 
nchini kinakidhi vigezo vya usalama na ubora kwa mujibu wa matakwa ya viwango ili 
kuendelea kulinda afya za walaji.  

TBS inawashukuru wananchi wote ambao wanaendelea kutoa ushirikiano kwani suala la 
udhibiti wa usalama na ubora wa bidhaa ni mtambuka (shared responsibility). 

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia kituo cha huduma kwa wateja kwa namba 
0800110827. 
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